ห้องนอน-
ห้องน้ำ-
พื้นที่ (ตร.ม.)-
ที่ดิน (ตร.ว.)51.00

ข้อมูลเชิงลึก

ประเภท: ที่ดิน
สถานะการขาย: ขาย
ชื่ออาคาร/ตึก: -
ชั้นที่ / จำนวนชั้น: - / -
ที่ดิน (ไร่-งาน-ตร.ว.): 0-3-51
ประเภทวิว: ไม่ระบุ
ถนน / ซอย: - / -

จุดเด่นทรัพย์สิน

ใกล้ มทส. โคราช ( โซน โนนไม้แดง , สามยอด ไม่ควรพลาด

รายละเอียดประกาศ

“ขายที่ดิน 351 ตร.วา ซอยมิตรภาพ 19 แยก 12 — ใกล้ มทส. โคราช ( โซน โนนไม้แดง , สามยอด ไม่ควรพลาด) ทำเลหายาก ราคาห้ามพลาด! เหมาะสำหรับแบ่งขาย ทำหอพัก สร้างบ้านพร้อมกิจการ หรือพัฒนาเก็บกินระยะยาว!”
.
TPI-3069
.
ที่ดินใกล้มทส. ในราคานี้แทบไม่มีให้เห็นอีกแล้ว แปลงนี้จึงเป็นโอกาสลงทุน ที่เหมาะอย่างยิ่งสำหรับผู้มองการณ์ไกล อยู่ใน เขตผังเมืองสีชมพู รองรับได้ทั้งพาณิชยกรรม และที่อยู่อาศัย ไม่ว่าจะทำหอพัก บ้านเช่า โกดัง หรือร้านค้าก็ทำได้ ที่สำคัญ…สามารถแบ่งแปลงขายได้กำไร หรือเก็บระยะยาวก็มีแนวโน้มราคาขึ้น
.
พิกัดที่ดิน ซอยมิตรภาพ 19 แยก 12 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา

.
รายละเอียดที่ดิน
✅ ขนาด: 351 ตารางวา
✅ หน้ากว้าง-ลึก: กว้าง ~17–19 เมตร / ลึก ~77–79 เมตร
✅ ราคาต่อตารางวา: เพียง 5,384 บาท
✅ เอกสารสิทธิ: โฉนดครุฑแดง
✅ ผังเมือง: สีชมพู (อเนกประสงค์-พาณิชยกรรม)
.
จุดเด่นของทรัพย์
✅ ราคาต่อตารางวา “ถูกกว่าตลาด” ในโซนมหาวิทยาลัย
✅ เข้าออกได้หลายทาง: มิตรภาพ / 304 / ทางลัด มทส.
✅ แปลงลึก – เหมาะทำหอพักเรียงแนวยาว / แบ่งเป็น 3 แปลงขายกำไร
✅ ผังสีชมพู – รองรับการพัฒนาแบบผสม (บ้าน + ธุรกิจ)
✅ ย่านชุมชนที่มีการขยายตัวต่อเนื่อง
.
เหมาะสำหรับ
✅ นักลงทุนที่มองหา Passive Income จากหอพัก / บ้านเช่า
✅ หากตัดแบ่งเป็น 3 แปลง ( แบ่ง117 ตร.วา/แปลง) ขายแปลงละ 1 ล้านบาท จะได้มูลค่า 3 ล้านบาท
✅ คนที่อยากมีบ้านพร้อมที่ดินใหญ่ใกล้เมือง
✅ ผู้ประกอบการที่ต้องการที่ตั้งร้าน / โกดัง / โฮมออฟฟิศในเมืองโคราช
.
สถานที่สำคัญใกล้เคียง
✅ ตลาดเทิดไท / ตลาดสุรนารี ห่างเพียง 1.0 กม.
✅ โรงเรียนสารสาสน์วิเทศโคราช ห่างเพียง 1.6 กม.
✅ โรงงานขนมแม่รวย ห่างเพียง 2.0 กม.
✅ โรงงานปูน TPI ห่างเพียง 2.3 กม.
✅ นิคมอุตสาหกรรมสุรนารี ห่างเพียง 3.4 กม.
✅ โรงเรียนสุรนารีวิทยา 2 ห่างเพียง 3.5 กม.
✅ ตลาดเซฟวัน ห่างเพียง 4.0 กม.
✅ เดอะมอลล์ โคราช ห่างเพียง 5.4 กม.
✅ Terminal 21 โคราช ห่างเพียง 6.1 กม.
.
✅✅ ราคาเสนอขายเพียง 1.89 ล้านบาท ( ตารางวาละ 5,384 บาท ) ✅✅
ราคานี้เหมาะสำหรับการลงทุนทั้งระยะสั้นและยาว — พร้อมโอกาสพัฒนาต่อยอดได้ทันที
.
ติดต่อด่วน: คุณเอ็มมี่
โทร. 062-582-9666
Line ID: @thpropertyinvestor (มี @ นำหน้า)
www.thaipropertyinvestor.net